
Meet Our Team
Báwo ni Ìdókòwò Ètò Ìsúnmọ̀wọ́ le Ṣe Èrè Pẹ̀lú Ìsanwó Crypto ní Nàìjíríà
Ètò ìsúnmọ̀wọ́ (fintech) ti ń dágbasókè ní kíákíá ní Nàìjíríà, pẹ̀lú àwọn ilé iṣẹ́ bí Flutterwave, Paystack, àti Opay tí ń mú ìdàgbàsókè wá sínú ètò ìṣúnmọ̀wọ́. Ní àkókò kan náà, ìlò crypto (owó ìdíyelé) ti ń pọ̀ sí i láàrin àwọn Nàìjíríà, pẹ̀lú àwọn owó bí USDT àti USDC tí ń jẹ́ olókìkí nítorí ìdúróṣinṣin wọn. Fún àwọn ìdókòwò ètò ìsúnmọ̀wọ́, ìlò ìsanwó crypto le jẹ́ ìdàníyè láti ṣe èrè àti mú kí iṣẹ́ wọn túbọ̀ dára. Pẹ̀lú XPayr, ìdókòwò ètò ìsúnmọ̀wọ́ le mú ìsanwó crypto wọlé pẹ̀lú ìrọ̀rùn àti ààbò. Nípa yìí, a ṣàwárí bí ìsanwó crypto ṣe le ṣe ìrànlọ́wọ́ fún ìdókòwò ètò ìsúnmọ̀wọ́ ní Nàìjíríà àti bí XPayr ṣe le ṣe ìdàsí.
Ìdàgbàsókè Ètò Ìsúnmọ̀wọ́ àti Crypto ní Nàìjíríà
Nàìjíríà jẹ́ ọ̀kan lára àwọn orílẹ̀-èdè tí ètò ìsúnmọ̀wọ́ ń yára dágbasókè ní Áfíríkà, pẹ̀lú àwọn ìdókòwò tí ń ṣe ìdàsílẹ̀ láti mú ìdíyelé àti ìrọ̀rùn wá sínú ìṣúnmọ̀wọ́. Ní ọdún 2023, ètò ìsúnmọ̀wọ́ ní Nàìjíríà ṣe èrè tó lé ní 20% lọ́dọọdún, pẹ̀lú àwọn ilé iṣẹ́ tí ń pèsè ìsanwó lọ́nà ìdíyelé. Ní ìdàgbàsókè kan náà, ìlò crypto ti pọ̀ sí i, pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn tí ń lo USDT àti USDC nítorí ìdúróṣinṣin wọn ní ìdàgbàsókè owó Naira. Fún àpẹẹrẹ, ìdókòwò kan ní Lagos bẹ̀rẹ̀ sí í gba ìsanwó pẹ̀lú USDT, èyí tí mú kí àwọn oníbàárà wọn pọ̀ sí i láti orílẹ̀-èdè míràn, tí ó sì mú kí èrè wọn pọ̀ sí i ní 25% láàrin oṣù mẹ́fà.
Èrè Tí Ìsanwó Crypto Fún Ìdókòwò Ètò Ìsúnmọ̀wọ́
Ìlò ìsanwó crypto fún àwọn ìdókòwò ètò ìsúnmọ̀wọ́ ní Nàìjíríà mú ọ̀pọ̀ èrè wá:
- Ìrọ̀rùn Fún Àwọn Oníbàárà Àgbáyé: Ìsanwó crypto mú kí àwọn oníbàárà láti orílẹ̀-èdè míràn sanwó láìsí ìdíyelé ìṣúnmọ̀wọ́ àgbáyé tàbí ìdíyelé ìyípadà owó.
- Ìdíyelé Kékeré: Àwọn ọ̀nà ìsanwó ìbílẹ̀ máa ń gba ìdíyelé tó ga, tí ó lè jẹ́ 3-5%. XPayr ń gba ìdíyelé kékeré tí kò ju 0.5% lọ, èyí tí ń mú kí èrè rẹ pọ̀ sí i.
- Ìsanwó Kíákíá: Àwọn ìṣúnmọ̀wọ́ pẹ̀lú blockchain ń ṣiṣẹ́ ní ìṣẹ́jú àáyá, kò sì ní ìdádúró bíi ti àwọn ìdókòwò ìbílẹ̀.
- Ààbò àti Ìfọwọ́sí: Ìmọ̀-ẹ̀rọ blockchain ń dáàbò bo ìṣúnmọ̀wọ́, ó sì ń jẹ́ kí ó ṣòro fún ẹnikẹ́ni láti jìbìtì.
- Ìdánimọ̀ Ìmọ̀-ẹ̀rọ: Ìlò crypto ń mú kí ìdókòwò rẹ di ọ̀kan tí ń lo ìmọ̀-ẹ̀rọ tuntun, èyí tí ń fa àwọn oníbàárà ọ̀dọ́ tí ó nífẹ̀ẹ́ ìmọ̀-ẹ̀rọ.
Báwo ni XPayr Ṣe Ṣe Ìrànlọ́wọ́ Fún Ìdókòwò Ètò Ìsúnmọ̀wọ́
XPayr jẹ́ ọ̀nà ìsanwó crypto tí a ṣe láti mú ìrọ̀rùn wá fún àwọn ìdókòwò ètò ìsúnmọ̀wọ́ ní Nàìjíríà. Èyí ni àwọn èrè pàtàkì tí XPayr ń pèsè:
- Ìsanwó Lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀: Pẹ̀lú XPayr, ìsanwó ń wọ inú àpò owó dídíyelé rẹ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, láìsí ìdádúró.
- Ìtìlẹ́yìn Fún Stablecoin: Gba ìsanwó pẹ̀lú USDT àti USDC, tí ó ní ìdúróṣinṣin tí kò ní ìyípadà bíi Bitcoin.
- Ìrọ̀rùn Ìdàpọ̀: API XPayr ṣeé lò pẹ̀lú ìrọ̀rùn láti ṣe ìdàpọ̀ sínú àwọn ọ̀nà ìsanwó rẹ.
- Ìfọwọ́sí Òfin: XPayr tẹ̀lé àwọn òfin lọ́nà ìdènà ìwà ìbàjẹ́, èyí tí ń jẹ́ kí ìṣúnmọ̀wọ́ rẹ wà ní ààbò àti òfin.
- Ìdíyelé Kékeré: Pẹ̀lú ìdíyelé tí kò ju 0.5% lọ, XPayr dára ju àwọn ọ̀nà ìbílẹ̀ bí Paystack tàbí Flutterwave lọ.
Fún àpẹẹrẹ, ìdókòwò kan ní Abuja lo XPayr láti gba ìsanwó pẹ̀lú USDT. Láàrin oṣù mẹ́ta, wọ́n mú kí èrè wọn pọ̀ sí i ní 30% nítorí ìdíyelé kékeré àti ìrọ̀rùn tí ó wà fún àwọn oníbàárà láti orílẹ̀-èdè míràn.
Bẹ̀rẹ̀ Ìlò XPayr Lónìí
Bí o bá ṣe ìdókòwò ètò ìsúnmọ̀wọ́ tí o fẹ́ mú ìsanwó crypto wọlé, XPayr ṣeé lò pẹ̀lú ìrọ̀rùn:
- Forúkọ Sílẹ̀: Ṣe ìforúkọsílẹ̀ lórí XPayr ní ìṣẹ́jú díẹ̀.
- Sọ Àpò Owó Rẹ Di Ìsọ̀kan: Sọ àpò owó dídíyelé rẹ di ìsọ̀kan láti gba ìsanwó.
- Dàpọ̀ API: Lo API XPayr láti ṣe ìdàpọ̀ ìsanwó crypto sínú ètò rẹ.
- Gba Ìsanwó: Àwọn oníbàárà rẹ yóò lè sanwó pẹ̀lú USDT, USDC, àti àwọn crypto míràn.
- Gba Owó Lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀: Owó rẹ yóò wọ inú àpò owó rẹ láìsí ìdádúró.
Má ṣe jẹ́ kí ìdíyelé gíga àti ìdádúró mú iṣẹ́ rẹ dẹ́kùn. Pẹ̀lú XPayr, o lè mú ìsanwó crypto wọlé kí o sì mú kí ìdókòwò rẹ túbọ̀ ṣe èrè.
Bẹ̀rẹ̀ Ìsanwó Pẹ̀lú Crypto
Darapọ̀ mọ́ XPayr lónìí kí o sì mú iṣẹ́ ìsúnmọ̀wọ́ rẹ ga sí ìpele tuntun. Bẹ̀rẹ̀ Ní Ìsinsìnyí